Breaking News
Home / Breaking News / ਅਰਥਚਾਰੇ ‘ਤੇ ਮੋਦੀ ਨਾਲ ਜਲਦ ਹੋਵੇਗੀ ਚਰਚਾ: ਜੇਤਲੀ

ਅਰਥਚਾਰੇ ‘ਤੇ ਮੋਦੀ ਨਾਲ ਜਲਦ ਹੋਵੇਗੀ ਚਰਚਾ: ਜੇਤਲੀ

ਨਵੀਂ ਦਿੱਲੀ, 20 ਸਤੰਬਰ (ਪੱਤਰ ਪ੍ਰੇਰਕ) : ਵਿੱਤ ਮੰਤਰੀ ਅਰੁਣ ਜੇਤਲੀ ਨੇ ਅੱਜ ਕਿਹਾ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਆਰਥਿਕ ਗਤੀਵਿਧੀਆਂ ਨਾਲ ਜੁੜੇ ਮੰਤਰੀਆਂ ਅਤੇ ਸਲਾਹਕਾਰਾਂ ਨਾਲ ਅਰਥ-ਵਿਵਸਥਾ ਦੀ ਸਥਿਤੀ ‘ਤੇ ਚਰਚਾ ਕੀਤੀ ਹੈ ਅਤੇ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਨਰਿੰਦਰ ਮੋਦੀ ਨਾਲ ਉਨ੍ਹਾਂ ਵਿਸ਼ਿਆਂ ‘ਤੇ ਚਰਚਾ ਦੇ ਬਾਅਦ ਕੋਈ ਫੈਸਲਾ ਲਿਆ ਜਾਵੇਗਾ। ਜੇਤਲੀ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਪਿਛਲੇ 2 ਦਿਨਾਂ ‘ਚ ਮੰਤਰੀਆਂ, ਸਕੱਤਰਾਂ ਅਤੇ ਆਰਥਿਕ ਸਲਾਹਕਾਰਾਂ ਨਾਲ ਆਰਥਿਕ ਸੰਕੇਤਾਂ ‘ਤੇ ਚਰਚਾ ਕੀਤੀ ਗਈ ਹੈ ਅਤੇ ਇਸ ਦਿਸ਼ਾ ‘ਚ ਉਚਿਤ ਫੈਸਲਾ ਲਿਆ ਜਾਵੇਗਾ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਦੇ ਨਾਲ ਇਸ ਮੁੱਦੇ ‘ਤੇ ਚਰਚਾ ਕਰਨ ਦੇ ਬਾਅਦ ਹੀ ਉਹ ਕਿਸੇ ਫੈਸਲੇ ਦੇ ਬਾਰੇ ਦੱਸ ਸਕਣਗੇ। ਜੇਤਲੀ ਨੇ ਵਸਤੂ ਅਤੇ ਸੇਵਾ ਕਰ ਵਾਲਿਆਂ ਤੋਂ ਆਖ਼ਰੀ ਤਾਰੀਕ ਤੋਂ ਪਹਿਲੇ ਰਿਟਰਨ ਭਰਨ ਦੀ ਅਪੀਲ ਕਰਕੇ ਹੋਏ ਅੱਜ ਕਿਹਾ ਕਿ ਆਖ਼ਰੀ ਤਾਰੀਕ ‘ਤੇ ਜ਼ਿਆਦਾ ਲੋਕਾਂ ਨਾਲ ਇਕ ਰਿਟਰਨ ਭਰਨ ਕਾਰਨ ਜੀ.ਐਸ.ਟੀ.ਐਨ ਪੋਰਟਲ ‘ਤੇ ਸਮੱਸਿਆਵਾਂ ਦਾ ਸਾਹਮਣਾ ਕਰਨਾ ਪੈ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਮੰਤਰੀ ਮੰਡਲ ਦੀ ਬੈਠਕ ‘ਚ ਲਏ ਫੈਸਲਿਆਂ ਦੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦੇਣ ਦੌਰਾਨ ਇਕ ਸਵਾਲ ਦੇ ਉਤਰ ‘ਚ ਕਿਹਾ ਕਿ 19 ਸਿਤੰਬਰ ਤੱਕ 25 ਫੀਸਦੀ ਲੋਕਾਂ ਨੇ ਵੀ ਰਿਟਰਨ ਭਰਿਆ ਹੈ ਜਦਕਿ ਰਿਟਰਨ ਭਰਨ ਦੀ ਆਖ਼ਰੀ ਤਾਰੀਕ ਹਰ ਮਹੀਨੇ ਦੀ 20 ਤਾਰੀਕ ਹੈ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਕਾਰੋਬਾਰੀਆਂ ਤੋਂ ਹਰ ਮਹੀਨੇ ਦੇ 14-15 ਤਾਰੀਕ ਨਾਲ ਜੀ.ਐਸ.ਟੀ ਰਿਟਰਨ ਭਰਨਾ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰਨ ਦੀ ਅਪੀਲ ਕਰਦੇ ਹੋਏ ਕਿਹਾ ਕਿ ਜੇਕਰ ਅਜਿਹਾ ਹੋਵੇਗਾ ਉਦੋਂ ਆਖ਼ਰੀ ਤਾਰੀਕ ‘ਤੇ ਪੋਰਟਲ ‘ਤੇ ਭਾਰ ਨਹੀਂ ਵਧੇਗਾ ਅਤੇ ਕਿਸੇ ਨੂੰ ਪਰੇਸ਼ਾਨੀ ਨਹੀਂ ਹੋਵੇਗੀ।

About admin

Check Also

ਨੀਰਵ ਮੋਦੀ ਤੇ ਚੌਕਸੀ ਖਿਲਾਫ਼ ਹੋ ਸਕਦੈ ਰੈਡ ਕਾਰਨਰ ਨੋਟਿਸ ਜਾਰੀ ਸੀ. ਬੀ. ਆਈ. ਨੇ ਇੰਟਰਪੋਲ ਨੂੰ ਕੀਤੀ ਅਪੀਲ

ਪੱਤਰ ਪ੍ਰੇਰਕ ================ ਨਵੀਂ ਦਿੱਲੀ, 11 ਜੂਨ :ਪੀ. ਐਨ. ਬੀ. ਘੁਟਾਲੇ ਵਿੱਚ ਨੀਰਵ ਮੋਦੀ ਅਤੇ …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *